หลังจากดู clip ของนาย lee เกี่ยวกับกับนำ wii remote มาทำ sensor ตรวจจับการเคลื่อนที่ เนื่องจากภายในมันประกอบไปด้วยกล้องวิดีโอ IR นอกจากนี้มันยังมีตัวตรวจจับความเร่งอีกด้วย ดูๆ แล้วพอเอาไปประยุกต์ได้อีกเยอะเลย ก็เกิดอาการคันไม้คันมืออยากลองเล่นมั่ง กะว่าจะเอามาใช้ตอนนำเสนอสไลด์ สนุกแน่ๆ เลย ดูราคาแล้วก็ไม่ได้แพงมากเกินไป เลยสั่งซื้อมันมา 1 อัน และแล้วมันก็มาถึงบ้านแล้ว เดี๋ยวขอเวลาลองไปเล่นดูสักพักก่อน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgdGABrgtGGD-JCEIdJTQzEjVeNsCw_gT-j4I8qmt4oCiLhNLryKECdFGnzRv9rNZR32EIU7oyYb-fcNWZsLmNlbWUR8tzJxjiarbnNjGmTBG2cDZDxP25GgvNG1QLysNH2Gc9o/s320/wii.jpg)
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น